Home / Uncategorized / ਸਰੁੱਖਿਆ ਦਾ ਘੇਰਾ ਤੋੜ ਕੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦਾ ਫੈਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਉਸਦੇ ਕੋਲ ਅਤੇ ਲਈ ਸੈਲਫ਼ੀ

ਸਰੁੱਖਿਆ ਦਾ ਘੇਰਾ ਤੋੜ ਕੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦਾ ਫੈਨ ਪਹੁੰਚਿਆ ਉਸਦੇ ਕੋਲ ਅਤੇ ਲਈ ਸੈਲਫ਼ੀ

ਭਾਰਤ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ ਦੂਸਰਾ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਹੈਦਰਾਬਾਦ ਦੇ ਰਾਜੀ ਗਾਂਧੀ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿਚ ਖੇਡਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ |ਹੋਇਲੇ ਦਿਨ ਭਾਰੀ ਗੇਂਦਬਾਜ ਹਾਵੀ ਰਹੇ ਜਦਕਿ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ ਦੇ ਰੋਸਟਨ ਚੇਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਦਬਾ ਬਣਾਈ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਖੇਡ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੱਕ 98 ਰਣ ਬਣਾ ਦਿੱਤੇ, ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਰੋਚਕ ਘਟਨਾ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਹੋਈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸਰੁੱਖਿਆ ਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਤੋਂ ਸਵਾਲ ਉੱਠਣ ਲੱਗੇ |ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਮੈਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਦੇ ਕੁੱਝ ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਸਰੁੱਖਿਆ ਵਿਵਸਥਾ ਨੂੰ ਧੱਕਾ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਦਰਸ਼ਕ ਨੇ ਛਲਾਂਗ ਲਗਾ ਕੇ ਕਪਤਾਨ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਕੋਲ ਆਇਆ |ਇਸ ਦਰਸ਼ਕ ਨੇ ਖੇਡ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਦੇ ਕੁੱਝ ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਬੈਰੀਕੇਡ ਤੋੜ ਕੇ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਵੱਲ ਤੇਜ ਦੌੜ ਲਗਾਈ ਅਤੇ ਜਾ ਕੇ ਜੋਰ ਨਾਲ ਗਲੇ ਲਗਾ ਲਿਆ |ਉਸ ਵਕਤ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਮਿਡ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਤੇ ਫ਼ੀਲਡ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ |ਦਰਸ਼ਕ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕਪਤਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਸੈਲਫੀ ਲੈਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੱਲਾਂ ਤੇ ਕਿਸ ਲੈਣ ਨੂੰ ਵੀ ਅੱਗੇ ਵੱਧ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਵਿਚ ਉਸਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲੀ ਅਤੇ ਇੰਨੇਂ ਵਿਚ ਸਰੁੱਖਿਆ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਆ ਕੇ ਉਸਨੂੰ ਉੱਥੋਂ ਲੈ ਗਏ |

ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਇਸ ਤਰਾਂ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਵੱਲ ਭੱਜਣਾ ਕੋਈ ਨਵੀਂ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਸਿਰੀਜ ਵਿਚ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਦੋ ਦਰਸ਼ਕ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸੈਲ੍ਫੀ ਲੈਣ ਦੇ ਲਈ ਮੈਦਾਨ ਵਿਚ ਆ ਗਏ ਸਨ |ਸਪਸ਼ਟ ਰੂਪ ਨਾਲ ਇਸ ਵਿਚ ਕਿਹਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰੁੱਖਿਆ ਵਿਵਸਥਾ ਵਿਚ ਕਮੀ ਹੈ |ਲਗਾਤਾਰ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰੁੱਖਿਆ ਵਿਵਸਥਾ ਜਰੂਰ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਘੇਰੇ ਵਿਚ ਰਹੇਗੀ |ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਮੈਚ ਸਮਾਪਤ ਹੋ ਗਿਆ |ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਦੀ ਤਰਾਂ ਇਸ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਵਿਚ ਵੀ ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜਾਂ ਦਾ ਹੀ ਦਬਾ ਕਾਇਮ ਰਿਹਾ |ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜਾਂ ਨੂੰ 7 ਵਿਕੇਟ ਮਿਲੇ |ਜਿਸ ਵਿਚ ਉਹ ਉਮੇਸ਼ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਕੁਲਦੀਪ ਯਾਦਵ ਨੂੰ 3-3 ਜਦਕਿ ਆਰ ਅਸ਼ਵਿਨ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਕੇਟ ਮਿਲਿਆ ਹੈ |ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਵਿੰਦਰ ਜਡੇਜਾ ਦਾ ਵਿਕੇਟ ਕਾਲਮ ਖਾਲੀ ਰਿਹਾ |

ਤੇਜ ਗੇਂਦਬਾਜ ਸ਼ਾਰਦੁਲ ਠਾਕੁਰ ਦੇ ਲਈ ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਬਹੁਤ ਬੁਰਾ ਰਿਹਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਾਰਦੁਲ ਅੱਜ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਟੈਸਟ ਖੇਡ ਰਹੇ ਸਨ ਅਤੇ ਸਿਰਫ 10 ਗੇਂਦ ਸੁੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਹ ਸੱਟ ਖਾ ਕੇ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਏ |ਕਿਸੇ ਵੀ ਖਿਡਾਰੀ ਦੇ ਲਈ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਟੈਸਟ ਵਿਚ ਇਸ ਤਰਾਂ ਦੀ ਘਟਨਾ ਦਾ ਹੋਣਾ ਵਾਕੇ ਹੀ ਨਿਰਾਸ਼ਦਾਇਕ ਹੈ |ਸਿਰੀਜ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਹੀ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ਼ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਦੇ ਨਜਰ ਆਏ ਹਨ |ਅੱਜ ਵੀ ਕਹਾਣੀ ਕੁੱਝ ਹੱਦ ਤੱਕ ਉਹੀ ਰਹੀ ਪਰ ਰੋਸਟਨ ਚੇਸ ਅਤੇ ਕਪਤਾਨ ਜੇਸਨ ਹੋਲਡਰ ਅਰਧ ਛੱਤਕਾਂ ਦੇ ਦਮ ਤੇ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ ਸਮਾਨਜਨਕ ਸਕੋਰ ਖਦੇ ਕਰਨ ਦੇ ਦਹਿਲੀਜ ਤੇ ਹੈ |ਰੋਸਟਨ ਚੇਸ ਆਪਣੇ ਛਤਕ ਤੋਂ ਸਿਰਫ  ਦੋ ਰਨ ਦੂਰ ਹਨ |ਜਦਕਿ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਵੀ ਕਪਤਾਨੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ 52 ਰਨ ਬਣਾਏ ਹਨ |

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *